30.9 C
Andhra Pradesh
Monday, May 17, 2021
HomeGeneral'హాల్స్టన్' సమీక్ష: డేనియల్ మినాహన్ రాసిన చిన్న కథలు దాని భావనలోనే బాధపడతాయి

'హాల్స్టన్' సమీక్ష: డేనియల్ మినాహన్ రాసిన చిన్న కథలు దాని భావనలోనే బాధపడతాయి

నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లోని చిన్న కథలైన ‘హాల్‌స్టన్’ అమెరికా యొక్క గొప్ప ఫ్యాషన్ ఐకాన్‌లలో ఒకదాన్ని ఎలా తగ్గించింది

దిగ్గజ అమెరికన్ ఫ్యాషన్ డిజైనర్ హాల్‌స్టన్‌పై కొత్త నెట్‌ఫ్లిక్స్ మినిసరీలను సమీక్షించడానికి, ఈ ప్రదర్శనలో లేని కొన్ని వాస్తవాలతో ప్రారంభిద్దాం. ఈ ఐదు ఎపిసోడ్ల వీక్షకులు హాల్స్టన్ తన డిజైన్ల ద్వారా ప్రాతినిధ్యం వహించిన సంస్కృతి నుండి రెండు మూడు తరాలు తొలగించబడ్డారు. మరియు మీరు ఫ్యాషన్ విద్యార్థి లేదా ఆసక్తిగల i త్సాహికులు కాకపోతే, మీరు పేరు విన్నప్పటికీ, అతని పని గురించి మీకు తెలియదని అనుకోవడం సురక్షితం. రాయ్ హాల్స్టన్ ఫ్రోవిక్ యొక్క పని సంవత్సరాలు 1950 ల నుండి 1980 ల ప్రారంభం వరకు విస్తరించాయి. ఈ సమయంలో, అతను అమెరికన్ ఫ్యాషన్ను నిర్వచించటానికి వచ్చాడు, ముఖ్యంగా 70 లకు. అతను డిపార్ట్మెంట్ స్టోర్ (JCPenney) కోసం రూపకల్పన చేసిన మొట్టమొదటి డిజైనర్, ఇది ఆ సమయంలో వారి క్రింద పరిగణించబడినది (కాని ఇప్పుడు మనం H & M మరియు డిజైనర్ X ల మధ్య ‘సహకారాన్ని’ ప్రేమిస్తున్నాము). అతను చిన్న వయస్సులో (ఆస్కార్ డి లా రెంటా చేసినట్లు) ఫ్రెంచ్ కోటురియర్లకు సహాయం చేసిన వంశపు నుండి రానప్పటికీ ఐరోపాలో మెచ్చుకోబడిన ఏకైక అమెరికన్ ఫ్యాషన్ డిజైనర్ అతను. అంతకు మించి, అతను సంతకం చేసిన అన్ని లైసెన్స్ ఒప్పందాల రూపకల్పనలను ఆమోదించడం కొనసాగించాడు, విస్తరణను వెంటాడటానికి నిర్మాతలకు వారి లైసెన్సులపై సంతకం చేసిన ఇతరుల మాదిరిగా కాకుండా (ఫ్రెంచ్ డిజైనర్ పియరీ కార్డిన్ తరచూ MO యొక్క అత్యంత ఘోరమైన ఉదాహరణగా పేర్కొనబడింది; పియరీ కార్డిన్ బాల్ పాయింట్ పెన్నులు ఉన్నాయి, హాస్యంగా లేవు). కూడా చదవండి | సినిమా ప్రపంచం నుండి మా వారపు వార్తాలేఖ ‘ఫస్ట్ డే ఫస్ట్ షో’ ను మీ ఇన్‌బాక్స్‌లో పొందండి. మీరు ఇక్కడ ఉచితంగా చందా పొందవచ్చు తెలియని తరం – హాల్‌స్టన్‌తో లేదా అతని డిజైన్ వారసత్వంతో ప్రత్యక్ష సంబంధం లేనిది – హాల్స్టన్ యొక్క అహంకారం, మాదకద్రవ్యాల దుర్వినియోగం మరియు లైంగిక జీవితాన్ని ఎంచుకునే ఐదు-ఎపిసోడ్ నెట్‌ఫ్లిక్స్ సిరీస్‌ను చూసినప్పుడు ఏమి జరుగుతుంది?

A still from ‘Halston’

‘హాల్స్టన్’ నుండి స్టిల్ | ఫోటో క్రెడిట్: నెట్‌ఫ్లిక్స్

చనిపోయినవారు కథలు చెప్పరు చలన చిత్రంపై బయోగ్రాఫికల్ క్రానికలింగ్ యొక్క కాలక్రమంలో, ఫ్యాషన్ డాక్యుమెంటరీలు మరియు OTT సిరీస్ యొక్క శైలి చాలా కొత్తది. 1995 లో మాత్రమే అన్జిప్డ్ , వెనుక- అమెరికన్ డిజైనర్ ఐజాక్ మిజ్రాహి పతనం 1994 సేకరణ గురించి దృశ్యాలు విడుదలయ్యాయి. తేలికగా తీసుకున్నప్పుడు, అలాంటి అనేక చిత్రాలను అనుసరించడానికి ఇది స్వరాన్ని ఇచ్చింది.

హాల్స్టన్

  • సీజన్ 1
  • ఎపిసోడ్లు: 5
  • దర్శకుడు: డేనియల్ మినాహన్
  • భాష: ఇంగ్లీష్
  • నటీనటులు: ఇవాన్ మెక్‌గ్రెగర్, రెబెకా దయాన్, డేవిడ్ పిట్టు, క్రిస్టా రోడ్రిగెజ్, బిల్ పుల్మాన్
  • కథాంశం: అమెరికన్ ఫ్యాషన్ డిజైనర్ హాల్స్టన్ జీవితం ఆధారంగా ఒక చిన్న కథలు

మీరు ఇప్పటికీ దాని ప్రతిధ్వనిలను ఇటీవలి మార్టిన్ మార్గీలా: అతని స్వంత మాటలలో చూస్తున్నారు (2019), ఆండ్రీ ప్రకారం సువార్త (2017), మరియు డ్రైస్ (2017 ). అన్జిప్డ్ ఈ రకమైన ప్రారంభ బిందువుగా విస్తృతంగా పరిగణించబడుతుంది మూవీ మేకింగ్ ఎందుకంటే ఇది ఫ్యాషన్ ప్రపంచాన్ని దాని అంతర్గత పనులకు లేదా పెద్ద పేర్లకు ప్రాప్యత లేని ప్రేక్షకులకు తెరిచింది. కనీసం సులభం కాదు. పావు శతాబ్దం తరువాత, ఫ్యాషన్ యొక్క గొప్ప పేర్ల కథలను ఇది సినిమా లేదా సిరీస్ అని చెప్పేటప్పుడు ఒక విభజన ఏర్పడింది. మరియు ఈ విభజన నెట్‌ఫ్లిక్స్ హాల్స్టన్ ను దాని ఐదు ఎపిసోడ్‌ల ద్వారా ప్రభావితం చేస్తుంది , వారు కనిపించినంత ఎక్కువ విలువైనవి. విభజన విషయం యొక్క చికిత్సలో స్పష్టంగా కనిపిస్తుంది. మీరు డిజైనర్ లేదా ఫ్యాషన్ గొప్పవారు అయితే, మీరు మీ కథను చెప్పి, వంశపారంపర్యంగా రికార్డ్ చేస్తారు. ఆండ్రే లియోన్ టాల్లీ సువార్త ప్రకారం ఆండ్రే (2017) మరియు డ్రైస్ వాన్ నోటెన్ డ్రైస్ (2017) దీనికి ఉదాహరణలు డాక్యుమెంటరీ లక్షణాలు విషయం యొక్క వాయిస్‌పై కేంద్రీకరిస్తాయి. మీరు చనిపోయిన తర్వాత, మీ కథ చెప్పే విధానం పూర్తిగా స్క్రీన్ రైటర్స్ మరియు దర్శకులపై ఆధారపడి ఉంటుంది. మరియు హాల్స్టన్ యొక్క అర్హత ఉన్నందున తగినంత గౌరవం మరియు బాధ్యతతో వ్యవహరించబడలేదు. అసలు కథ చెప్పడం కూడా లేదు. సగం చిత్రం హాల్స్టన్ మినిసిరీస్ ప్రతిభ లేదా ఉత్పత్తి లేకపోవడం వల్ల బాధపడతాయి విలువ, కానీ దాని భావనలో. ఇవాన్ మెక్‌గ్రెగర్ హింసించిన హాల్‌స్టన్ పాత్రను పోషిస్తున్నాడు, అతను ఇప్పటికే ప్రారంభ ఎపిసోడ్ నుండి స్వీయ-విధ్వంసం యొక్క మార్గంలో ఉన్నాడు. మరియు మీరు స్వల్పకాలిక నిరూపణలో ఆనందం పొందే ప్రేక్షకులైతే, సిరీస్ నిరాశపరచదు. మాదకద్రవ్యాలు, మగ వేశ్యలతో సెక్స్, బాట్డ్ రిలేషన్స్, కొన్ని హై పాయింట్స్, ఆపై అంతిమంగా ఎయిడ్స్‌కు సంబంధించిన మరణానికి డైవ్. ఇది సూర్యోదయం కంటే able హించదగినది.

A still from ‘Halston’

‘హాల్స్టన్’ | ఫోటో క్రెడిట్: నెట్‌ఫ్లిక్స్

అంతేకాకుండా, ఈ సిరీస్ హాల్స్టన్ యొక్క వ్యక్తిగత మరియు వాస్తవిక చరిత్రను పూర్తిగా విస్మరిస్తుంది, దీనిని ఫ్లాష్‌బ్యాక్‌లకు పరిమితం చేస్తుంది (చాలా కోకో అవాంట్ చానెల్ 1971 లో, ఈ సిరీస్ పూర్తిగా తప్పిపోయింది. ఆ సమయంలో జాతిపరంగా కలుపుకొని ఉన్న మోడల్ పూల్‌ను కలిగి ఉన్న ఏకైక అమెరికన్ డిజైనర్ అతను కావచ్చు, ప్రాతినిధ్యం ఒక సంచలనం కావడానికి చాలా ముందు. సన్నిహితుడైన అమెరికన్ కళాకారుడు ఆండీ వార్హోల్ యొక్క ఉనికి కూడా రెండుసార్లు దొంగిలించబడిన చిత్రాల గురించి హాల్స్టన్ క్రిబ్బింగ్‌కు పరిమితం చేయబడింది. ఇవన్నీ అతని జీవితంలో చాలా ముఖ్యమైనవి, కానీ అతని నార్సిసిజం, మాదకద్రవ్యాల దుర్వినియోగం, సెక్స్ మరియు పార్టీలను హైలైట్ చేయడానికి మాత్రమే ఇక్కడ ఉన్నాయి. క్రిస్టా రోడ్రిగెజ్ (లిజా మిన్నెల్లి పాత్రను పోషిస్తున్నారు), రెబెక్కా దయాన్ (ఎల్సా పెరెట్టి పాత్ర పోషిస్తున్నారు), మరియు డేవిడ్ పిట్టు (జో యూలా ఆడుతున్నారు) చేత గొప్ప నటన ఈ సిరీస్ చివరికి ప్రాతినిధ్యం వహిస్తున్న నైతికతను వేలును రక్షించదు. హాల్‌స్టన్, మెక్‌గ్రెగర్ చేత ధైర్యంగా ఆడబడ్డాడు, పార్టీ బాలుడు తప్ప, అతని ప్రతిభ ఉన్నప్పటికీ, తన ఫ్యాషన్ సామ్రాజ్యాన్ని నియంత్రించగలిగేంత కష్టపడలేడు. ఇంకా విచారకరమైన విషయం ఏమిటంటే, దుస్తులు మరియు సెట్ల పరంగా దాని లోతుగా పరిశోధించిన ఉత్పత్తి విలువ కాకుండా (మొత్తం సిరీస్ యొక్క ముఖ్యాంశాలు సులభంగా), హాల్స్టన్ 1970 లను అమెరికన్ ఫ్యాషన్ మరియు సంస్కృతిలో నిర్వచించే దశాబ్దంగా పట్టుకోవడంలో పూర్తిగా విఫలమైంది. దర్శకుడు డేనియల్ మినాహన్ దీనికి ఐదు పూర్తి ఎపిసోడ్లు కలిగి ఉన్నారు. కేవలం 90 నిమిషాల పాటు ఉండే సినిమాలు మొత్తం యుగాలను స్వాధీనం చేసుకున్నాయి. మీకు నిజంగా చూడటానికి ఇంకేమీ లేకపోతే చూడండి, కానీ భంగిమ సీజన్ 3 హాట్‌స్టార్‌లో ఉంది. హాల్స్టన్ ప్రస్తుతం నెట్‌ఫ్లిక్స్‌లో ప్రసారం అవుతోంది. వరుణ్ రానా ఫ్యాషన్ వ్యాఖ్యాత.

ఇంకా చదవండి

RELATED ARTICLES

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

Recent Comments