23.4 C
Andhra Pradesh
Monday, May 17, 2021
HomeHealthటీకా చేయడానికి ముందు కోవిడ్ పరీక్ష కోసం పెరుగుతున్న డిమాండ్ అధ్యయనం కనుగొంది

టీకా చేయడానికి ముందు కోవిడ్ పరీక్ష కోసం పెరుగుతున్న డిమాండ్ అధ్యయనం కనుగొంది

ఒక బృందం సర్వే చేసిన వారిలో 48 శాతం మంది టీకాలు వేయడానికి ప్రభుత్వం కోవిడ్ పరీక్షను తప్పనిసరి చేయాలని కోరుకుంటున్నట్లు చెప్పారు. ప్రతివాదులు 27 శాతం మంది మాత్రమే దీనికి వ్యతిరేకంగా ఉన్నారు.

కొంతమంది వైద్యులు కూడా లక్షణం లేని రోగికి టీకాలు వేసినప్పటికీ జోక్యం లేదని అభిప్రాయపడ్డారు . అయినప్పటికీ, ప్రతి వ్యక్తి కోవిడ్-సేఫ్టీ ప్రోటోకాల్‌కు కట్టుబడి ఉండాలని వారు చెప్పారు, తద్వారా టీకాలు వేసే కేంద్రంలో లక్షణం లేని రోగి వైరస్ వ్యాప్తి చెందదు.

వ్యాధి నియంత్రణ కేంద్రాలు మరియు తీవ్రమైన SARS-CoV-2 సంక్రమణ ఉన్నవారికి టీకాలు వేయడం వలన వ్యక్తి తీవ్రమైన అనారోగ్యం (వ్యక్తికి లక్షణాలు ఉంటే) కోలుకునే వరకు వాయిదా వేయాలని మరియు వారు ఒంటరిగా నిలిపివేయడానికి ప్రమాణాలను కలిగి ఉన్నారని నివారణ సూచిస్తుంది. .

అయినప్పటికీ, వారి మార్గదర్శకం టీకాల కేంద్రంలో ఒక లక్షణం లేని వ్యక్తి వైరస్ను ఇతరులకు వ్యాప్తి చేయగలదనే దానిపై ఆధారపడి ఉంటుంది, ఎందుకంటే ఇది లక్షణం లేని రోగికి హాని కలిగించదు లేదా పరిస్థితిని తీవ్రతరం చేస్తుంది.

ఈ వారం, భారతదేశంలో రోగనిరోధకతపై జాతీయ సాంకేతిక సలహా బృందం (NTAGI) కోవిడ్ కోలుకున్న టీకా యొక్క 1 వ మోతాదు తీసుకోవడానికి ఆరు నెలలు వేచి ఉండాలని సిఫారసు చేసింది. టీకా మోతాదు ఇవ్వడానికి ముందు రాపిడ్ యాంటిజెన్ పరీక్ష తప్పనిసరి అని వారు భావిస్తే, ఈ సమస్యను పౌరుల స్పందన కోరింది.

ఈ సర్వేలో పౌరుల నుండి 16,000 కన్నా ఎక్కువ స్పందనలు వచ్చాయి భారతదేశంలోని 278 జిల్లాల్లో ఉంది.

48% ప్రజలు వాక్సినేషన్‌కు ముందు కోవిడ్ టెస్ట్ చూడండి

నిపుణులు 80 శాతం అంచనా వేశారు భారతదేశంలో కేసులు లక్షణం లేనివి. ఇది సూచించే విషయం ఏమిటంటే, వారి టీకాను పొందబోయే చాలా మంది వ్యక్తులు లక్షణం లేనివారు కావచ్చు. రోగనిరోధక ప్రతిస్పందనను అధికంగా ప్రేరేపించే అవకాశం గురించి అసంబద్ధమైన సంభాషణలు ఉన్నందున వారి పరిస్థితి వ్యాక్సిన్ ద్వారా తీవ్రతరం అవుతుందా అని చాలా మంది భయపడుతున్నారు.

లోకల్ సర్కిల్స్ – సర్వే బృందం 48 శాతం మంది చెప్పారు టీకాలకు ముందు పరీక్షించడానికి ‘అవును’, 27 శాతం మంది ‘లేదు’ అని, 25 శాతం మంది సమాధానం చెప్పలేకపోయారు. సర్వేలోని ఈ ప్రశ్నకు 8,658 స్పందనలు వచ్చాయి.

54% మందికి తెలుసు 1 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ 1 లేదా రెండు మోతాదుల తర్వాత

టీకా యొక్క మొదటి మోతాదు లేదా రెండవదాని తర్వాత చాలామంది వైరస్కు పాజిటివ్ పరీక్షించారు. దీన్ని అర్థం చేసుకోవడానికి, టీకా మోతాదు పొందిన వారంలోనే తీవ్రమైన లక్షణాలతో కోవిడ్‌కు పాజిటివ్ పరీక్షించిన వారి సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లో ఎంత మందికి తెలుసు అని సర్వే ప్రజలను అడిగింది. రెండవ మోతాదు తర్వాత 14 రోజుల తరువాత సంభవించే పురోగతి అంటువ్యాధుల నుండి పైన పేర్కొన్నవి భిన్నంగా ఉన్నాయని గమనించవచ్చు.

ప్రతిస్పందనగా, 20 శాతం మంది ప్రజలు “5 లేదా అంతకంటే ఎక్కువ మంది వ్యక్తులు తమకు తెలుసు” “రెండు మోతాదులలో ఒకదానిని పొందిన తరువాత పాజిటివ్ పరీక్షించిన వారు, 15 శాతం మంది” 3-4 వ్యక్తులు “, 12 శాతం మంది” 2 వ్యక్తులు “, 7 శాతం మంది” 1 వ్యక్తి “అని చెప్పారు.

పోల్‌ను విడదీస్తూ, 35 శాతం మంది “కోవిడ్ వ్యాక్సిన్ మోతాదు పొందిన వారంలోనే నా సోషల్ నెట్‌వర్క్‌లో ఎవరికీ కోవిడ్ లేదు” అని 11 శాతం మంది చెప్పలేరు. సర్వేలోని ఈ ప్రశ్నకు 7,496 స్పందనలు వచ్చాయి.

రోగనిరోధకతపై జాతీయ సాంకేతిక సలహా బృందం (NTAGI) కోవిడ్ నుండి కోలుకున్న వారు చెప్పారు -19 టీకాలు వేయడానికి ముందు ఆరు నెలలు వేచి ఉండాలి . ప్రయోగశాల పరీక్ష-నిరూపితమైన SARS-CoV-2 అనారోగ్యం ఉన్నవారు కోవిడ్ -19 టీకాను కోలుకున్న ఆరు నెలల పాటు వాయిదా వేయాలని ప్రభుత్వ ప్యానెల్ తెలిపింది.

ప్రయోగశాల పరీక్ష-నిరూపితమైన SARS-CoV ఉన్నవారు ప్రభుత్వ ప్యానెల్ -2 అనారోగ్యం కోవిడ్ -19 టీకాను కోలుకున్న ఆరు నెలల పాటు వాయిదా వేయాలి.

ఇంకా చదవండి

Previous articleతక్తా తుఫాను మంగళవారం ఉదయం గుజరాత్ను తాకనుంది; కర్ణాటకలో 4 మంది చనిపోయారు
Next articleతౌక్తా తుఫాను దృష్ట్యా మే 19 వరకు గుజరాత్‌లో కోవిడ్ -19 టీకా డ్రైవ్ నిలిపివేయబడింది
RELATED ARTICLES

ఈ రోజు నిలబడండి, రేపు నక్షత్రం: అర్జాన్ నాగస్వాల్లా మీకు ఎంత బాగా తెలుసు?

సల్మాన్ ఖాన్ రాధే ZEE5 యొక్క సర్వర్లను క్రాష్ చేస్తుంది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

- Advertisment -

Most Popular

రెండు దశాబ్దాలు గడిచినా సచిన్ టెండూల్కర్ మరచిపోని హోటల్ సిబ్బందిని కలవండి

సచిన్ టెండూల్కర్ మానసిక ఆరోగ్యం గురించి తెరిచి, 'నా కెరీర్‌లో 10-12 సంవత్సరాలు ఆందోళనతో పోరాడారు'

పీసీ సచిన్ వారసత్వం గురించి కోహ్లీని అడిగినప్పుడు, జూనియర్ బచ్చన్ EPIC ప్రతిస్పందనతో వచ్చారు

Recent Comments