HomeBusinessఇజ్రాయెల్, హమాస్ పోరాటం పెంచుతాయి; దృష్టికి అంతం లేదు

ఇజ్రాయెల్, హమాస్ పోరాటం పెంచుతాయి; దృష్టికి అంతం లేదు

ఇజ్రాయెల్ మంగళవారం గాజా ప్రాంతంపై దాడులను వేగవంతం చేసింది, హమాస్ మిలిటెంట్ గ్రూప్ ఉపయోగించిన ఎత్తైన భవనాన్ని చదును చేసింది మరియు పాలస్తీనా రాకెట్లు ఇజ్రాయెల్ యొక్క కొన్ని ప్రాంతాలలో దాదాపుగా ఆగకుండా వర్షం పడటంతో వారి రహస్య ప్రదేశాలలో కనీసం ముగ్గురు ఉగ్రవాదులను చంపారు. .

ఇది 2014 నుండి ఇద్దరు చేదు శత్రువుల మధ్య జరిగిన అతి పెద్ద పోరాటం, మరియు అది మందగించే సంకేతాలను చూపించలేదు.

ఇజ్రాయెల్ ప్రధాన మంత్రి బెంజమిన్ నెతన్యాహు ఈ దాడిని విస్తరిస్తానని ప్రతిజ్ఞ చేశారు , గాజా ఉగ్రవాదులు జనసాంద్రత కలిగిన టెల్ అవీవ్ మెట్రోపాలిటన్ ప్రాంతమంతా వైమానిక దాడి సైరన్లు మరియు పేలుళ్లను సృష్టించే రాకెట్ల తీవ్ర అర్ధరాత్రి బ్యారేజీని విప్పారు. మరియు డజన్ల కొద్దీ ప్రజలు గాయపడ్డారు. గాజాలో మరణించిన వారి సంఖ్య 10 మంది పిల్లలతో సహా 32 మంది పాలస్తీనియన్లకు పెరిగిందని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది. 200 మందికి పైగా గాయపడ్డారు.

ఇజ్రాయెల్ అంతటా అరబ్ సమాజాలలో ప్రదర్శనలు చెలరేగాయి, అక్కడ నిరసనకారులు పోలీసులతో ఘర్షణల్లో డజన్ల కొద్దీ వాహనాలను తగలబెట్టారు.

2014 వేసవిలో 50 రోజుల యుద్ధం తరువాత ఇజ్రాయెల్ మరియు హమాస్ మధ్య పోరాటం చాలా తీవ్రంగా ఉంది. కేవలం 24 గంటల్లో, ప్రస్తుత రౌండ్ హింసాకాండ, పోటీ నగరమైన జెరూసలెంలో మతపరమైన ఉద్రిక్తతలకు దారితీసింది. వినాశకరమైన యుద్ధం.

ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడులు మరియు అవుట్గోయింగ్ రాకెట్ అగ్నిప్రమాదం యొక్క విజృంభణలు రోజంతా గాజాలో వినవచ్చు మరియు లక్ష్య భవనాల నుండి పొగ పొగలు గాలిలోకి పెరిగాయి. వాంటెడ్ ఉగ్రవాదులను చంపే లక్ష్యంతో ఇజ్రాయెల్ వైమానిక దాడుల విధానాన్ని తిరిగి ప్రారంభించింది మరియు మొత్తం భవనాలను తొలగించడం ప్రారంభించింది – ఇది 2014 లో భారీ అంతర్జాతీయ విమర్శలను ఎదుర్కొంది.

ఇజ్రాయెల్‌లో, రాకెట్ కాల్పుల నాన్‌స్టాప్ బ్యారేజీలు చాలా కాలం మిగిలి ఉన్నాయి వారి నేపథ్యంలో తెల్ల పొగ చారలు, రాకెట్ వ్యతిరేక ఇంటర్‌సెప్టర్ల పేలుళ్లు ఓవర్‌హెడ్ అయ్యాయి. వైమానిక దాడి సైరన్లు రోజంతా విలవిలలాడుతూ, భయాందోళనకు గురైన నివాసితులను కవర్ కోసం భయపెడుతున్నాయి.

జాతీయంగా టెలివిజన్ చేసిన చిరునామాలో, నెతాన్యాహు హమాస్ మరియు చిన్న ఇస్లామిక్ జిహాద్ మిలిటెంట్ గ్రూపులు “చెల్లించారని, నేను మీకు చెప్తున్నాను ఇక్కడ, వారి దూకుడుకు భారీ ధర చెల్లించాలి. ” ఇజ్రాయెల్ డజన్ల కొద్దీ ఉగ్రవాదులను చంపిందని మరియు వందలాది లక్ష్యాలకు భారీ నష్టం కలిగించిందని ఆయన పేర్కొన్నారు.

“ఈ ప్రచారానికి సమయం పడుతుంది,” అని ఆయన అన్నారు. “సంకల్పం, ఐక్యత మరియు బలంతో, మేము ఇజ్రాయెల్ పౌరులకు భద్రతను పునరుద్ధరిస్తాము.” రాజకీయ ప్రత్యర్థి అయిన రక్షణ మంత్రి బెన్నీ గాంట్జ్‌తో కలిసి ఐక్యత ప్రదర్శించారు. “లక్ష్యాలు చాలా ఉన్నాయి. ఇది ప్రారంభం మాత్రమే ”అని గాంట్జ్ అన్నారు. 5,000 మంది రిజర్విస్టులను సక్రియం చేస్తున్నామని, గాజా సరిహద్దుకు దళాల బలగాలను పంపుతున్నామని మిలటరీ తెలిపింది.

జెరూసలేం యొక్క ఓల్డ్ సిటీ మరియు చుట్టుపక్కల భారీ ఇజ్రాయెల్ పోలీసు చర్యలు రాత్రి అశాంతిని రేకెత్తించాయని విమర్శకులు అంటున్నారు. మరొక ఫ్లాష్ పాయింట్, తూర్పు జెరూసలేం పొరుగున ఉన్న షేక్ జర్రా, ఇక్కడ డజన్ల కొద్దీ పాలస్తీనియన్లు యూదుల స్థిరనివాసుల తొలగింపు ముప్పులో ఉన్నారు.

గత వారాంతంలో అల్-అక్సా మసీదు సమ్మేళనం వద్ద ఘర్షణలు చెలరేగాయి, ఇది మూడవది -ఇస్లాంలో పవిత్రమైన సైట్ మరియు జుడాయిజంలో పవిత్రమైన సైట్. నాలుగు రోజులలో, ఇజ్రాయెల్ పోలీసులు పాలస్తీనియన్లపై కన్నీటి వాయువు మరియు స్టన్ గ్రెనేడ్లను కాల్చారు, వారు బలగాలపై రాళ్ళు మరియు కుర్చీలను విసిరారు. కొన్ని సమయాల్లో, పోలీసులు కార్పెట్ మసీదులోకి స్టన్ గ్రెనేడ్లను కాల్చారు.

సోమవారం సాయంత్రం, హమాస్ గాజా నుండి రాకెట్లను కాల్చడం ప్రారంభించింది. అక్కడ నుండి, తీవ్రతరం వేగంగా జరిగింది.

ఒక టెలివిజన్ ప్రసంగంలో, హమాస్ బహిష్కరించబడిన నాయకుడు ఇస్మాయిల్ హనియేహ్, ఇజ్రాయెల్ బాధ్యత వహిస్తుందని అన్నారు. “ఇజ్రాయెల్ ఆక్రమణ ఇది జెరూసలేంను నిప్పంటించింది, మరియు మంటలు గాజాకు చేరుకున్నాయి” అని ఆయన అన్నారు.

పాలస్తీనా ఆరోగ్య అధికారులు గాజాలో మరణించిన వారి సంఖ్యను విచ్ఛిన్నం చేయలేదు, కాని ఇస్లామిక్ జిహాద్ ముగ్గురు సీనియర్ గాజా సిటీ అపార్ట్మెంట్ భవనంలో వారి రహస్య స్థావరంపై సమ్మెలో కమాండర్లు మరణించారు. 10 మంది పిల్లలు, ఒక మహిళ కూడా మరణించారని ఆరోగ్య మంత్రిత్వ శాఖ తెలిపింది.

ఇజ్రాయెల్ వందలాది లక్ష్యాలపై దాడి చేసిందని నెతన్యాహు చెప్పారు. భయంకరమైన దాడి మొత్తం 12 అంతస్తుల భవనాన్ని కూల్చివేసిన వైమానిక దాడులు. ఈ భవనం ముఖ్యమైన హమాస్ కార్యాలయాలు, అలాగే వ్యాయామశాల మరియు కొన్ని ప్రారంభ వ్యాపారాలను కలిగి ఉంది. భవనాన్ని కూల్చివేసే ముందు ఇజ్రాయెల్ వరుస హెచ్చరిక షాట్లు పేల్చింది, ప్రజలు పారిపోవడానికి వీలు కల్పించారు మరియు ఎటువంటి ప్రాణనష్టం జరగలేదు. దక్షిణ నగరమైన అష్కెలోన్‌లో వేర్వేరు రాకెట్ దాడుల్లో భారతీయ సంరక్షకుడితో సహా ఇద్దరు మహిళలు మరణించారు.

అప్పుడు, అర్ధరాత్రి, హమాస్ టెల్ అవీవ్ వైపు 130 రాకెట్ల బ్యారేజీని విప్పినట్లు తెలిపింది. ఎత్తైన నాశనానికి. రాకెట్లు ఆకాశంలోకి ఎక్కినప్పుడు, గాజా అంతటా ఉన్న మసీదులు “దేవుడు గొప్పవాడు”, “ఇస్లాంకు విజయం” మరియు “ప్రతిఘటన” అనే శ్లోకాలతో నినాదాలు చేశాడు. రిషోన్ లెజియాన్ నగరంలో ఒక రాకెట్ ఒక మహిళను చంపింది, మరొకటి సమీపంలోని హోలోన్ నగరంలో ఒక బస్సును ruck ీకొట్టి, ఒక యువతితో సహా ముగ్గురు గాయపడ్డారు.

ఇజ్రాయెల్ యొక్క సొంత అరబ్ జనాభా, అక్కడ దేశవ్యాప్తంగా కోపంతో ప్రదర్శనలు జరిగాయి.

సెంట్రల్ సిటీ అయిన లాడ్లో, మునుపటి రాత్రి యూదు ముష్కరుడు అనుమానించిన అరబ్ వ్యక్తికి అంత్యక్రియలకు వేలాది మంది దు ourn ఖితులు చేరారు. జనం పోలీసులతో గొడవపడి, ఒక సినాగోగ్ మరియు పోలీసు కారుతో సహా 30 వాహనాలకు నిప్పంటించారని ఇజ్రాయెల్ మీడియా తెలిపింది. తన కారు రాళ్లతో తగలడంతో 56 ఏళ్ల వ్యక్తి తీవ్రంగా గాయపడ్డాడని పారామెడిక్స్ చెప్పారు.

నగర మేయర్ యైర్ రెవివో మిశ్రమ యూదు-అరబ్ నగరంలో పరిస్థితిని “పౌర యుద్ధం” గా అభివర్ణించారు. , ”మరియు వెస్ట్ బ్యాంక్ నుండి లాడ్ వరకు పారా మిలటరీ సరిహద్దు గార్డులను మోహరించాలని ప్రభుత్వం ఆదేశించింది.

ఇంకా చదవండి

Previous articleకోవిడ్ -19 పై నిర్ణయాత్మక ప్రపంచ నాయకత్వాన్ని తీసుకోవాలని బిడెన్ కోరారు
Next articleభారతదేశం యొక్క కొత్త కోవిడ్ కేసులు గరిష్ట స్థాయికి చేరుకున్నాయని కేంబ్రిడ్జ్ ట్రాకర్ చూపిస్తుంది
RELATED ARTICLES

COVID నిరాశ భారతదేశం అంతటా వ్యాపించింది

COVID యొక్క జాతీయ అనుకూలత రేటు 20-21%; జాతీయ సగటు కంటే 310 జిల్లాలు నివేదించాయి: ఐసిఎంఆర్

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

ప్రీమియర్ లీగ్: పిఎల్ 2020-21లో మాంచెస్టర్ సిటీ ఛాంపియన్లుగా నిలిచింది

హార్దిక్ పాండ్యా మరియు భార్య నటాసా స్టాంకోవిక్ HOT జగన్ తో ఇంటర్నెట్ నిప్పంటించారు

కోవిడ్ -19: టీం ఇండియా ఆటగాళ్ళు కోవిషీల్డ్ వ్యాక్సిన్ మాత్రమే తీసుకుంటున్నారు, ఇక్కడ ఎందుకు

ఐపిఎల్ 2021: మాల్దీవుల్లో స్టీవ్ స్మిత్, డేవిడ్ వార్నర్ మరియు ఇతర ఆసీస్ నిర్బంధించడం రాకెట్ శిధిలాల కారణంగా పడిపోయింది

Recent Comments