HomeGeneralఅంతర్జాతీయ మీడియా కోవిడ్ -19 ను 'అతిశయోక్తి' చేసిన తరువాత ఎన్ఆర్ఐలు భారతదేశంలో తల్లిదండ్రుల గురించి...

అంతర్జాతీయ మీడియా కోవిడ్ -19 ను 'అతిశయోక్తి' చేసిన తరువాత ఎన్ఆర్ఐలు భారతదేశంలో తల్లిదండ్రుల గురించి ఆందోళన చెందుతున్నారు

భారతదేశంలో కోవిడ్ పరిస్థితి, ప్రపంచ మీడియా నివేదించినట్లుగా, ప్రపంచంలోని వివిధ దేశాలలో నివసిస్తున్న ప్రవాస భారతీయులలో (ఎన్‌ఆర్‌ఐ) భయాందోళనలు సృష్టిస్తున్నాయి.

ప్రభుత్వం దేశంలో మహమ్మారి వ్యాప్తిని నియంత్రించడానికి భారతదేశం తీవ్రంగా ప్రయత్నిస్తోంది, విదేశీ మీడియా ఇక్కడ కోవిడ్ పరిస్థితి గురించి అతిశయోక్తి ఖాతాలను ప్రచురిస్తోంది. ఇటువంటి వార్తా ఖాతాలు భారతదేశంలో నివసిస్తున్న వారి బంధువుల గురించి ఎన్నారైలను ఆందోళనకు గురిచేస్తున్నాయి.

ఇండియా టుడేతో మాట్లాడుతూ, ఆగ్రాలోని అర్జున్ నగర్ ప్రాంతంలో నివసిస్తున్న ఒక సీనియర్ సిటిజన్ తన కొడుకు యునైటెడ్ స్టేట్స్లో నివసిస్తున్నాడని మరియు న్యూయార్క్ టైమ్స్ లో భారతదేశంలో కోవిడ్ యొక్క కవరేజ్ చదివిన తరువాత, అతను ఫోన్లో పిలుస్తూ ఉంటాడు, దేనికోసం ఇంటి నుండి బయటకు వెళ్లి జాగ్రత్త తీసుకోవద్దని విజ్ఞప్తి చేస్తున్నాడు.

యుఎస్ఎ, కెనడా, దుబాయ్, స్పెయిన్, జపాన్, కొరియా, యుకె, ఆస్ట్రేలియా, ఫ్రాన్స్ మరియు రష్యా వంటి దేశాలలో నివసిస్తున్న ఎన్ఆర్ఐల వృద్ధ తల్లిదండ్రులు సంబంధిత కాల్స్ అందుకుంటున్నారు ప్రతిరోజూ వారి కుమారులు మరియు కుమార్తెల నుండి. రోజుకు కనీసం రెండుసార్లు ఇంటికి పిలవడం ఒక అభ్యాసం అని ఆయన అన్నారు. భారతదేశంలో పరిస్థితిని నివేదించడం చాలా భయపెట్టేది, మరియు అతను తన తల్లిదండ్రులు సురక్షితంగా ఉండేలా చూడటానికి ప్రయత్నిస్తున్నాడు.

భారతీయ రెండవ వేవ్ మరింత భయపెట్టేది

స్పెయిన్లో నివసిస్తున్న విజయ్ మయాని మాట్లాడుతూ, గత సంవత్సరం స్పెయిన్ కూడా COVID-19 యొక్క తీవ్రమైన వ్యాప్తిని చూసినప్పటికీ, భారతదేశంలో ఇది వ్యాపించిన విధానం తీవ్రంగా భయపెడుతోంది . అతను తన తండ్రితో మాట్లాడటానికి ప్రతిరోజూ వీడియో కాల్స్ చేస్తానని మరియు WHO మార్గదర్శకాలను అనుసరించి సురక్షితంగా ఉండమని అభ్యర్థిస్తున్నానని చెప్పాడు.

హిమాన్షు, 20 సంవత్సరాల- ఆగ్రాలోని సదర్ భట్టి ప్రాంతంలో టీ విక్రేత అయిన రాజు పాత కుమారుడు ప్రస్తుతం దక్షిణ కొరియాలో గత నాలుగు నెలలుగా పనిచేస్తున్నాడు మరియు ఆగ్రాలో తన తల్లిదండ్రుల భద్రత గురించి తీవ్ర ఆందోళన చెందుతున్నాడు. భారతదేశంలోని కోవిడ్ పరిస్థితుల గురించి ప్రపంచ మీడియా చాలా అతిశయోక్తి ఖాతాను ప్రదర్శిస్తోందని, ప్రపంచంలో మరెక్కడా నివసించే ప్రజలు భారతదేశం ఒక యుద్ధ ప్రాంతమని భావిస్తున్నారని, ఇక్కడి రోడ్లపై ప్రజలు చనిపోతున్నారని రాజు ఇండియా టుడేతో అన్నారు. విదేశీ గడ్డపై నివసిస్తున్న భారతీయులు భారతదేశంలో తమ కుటుంబాల గురించి ఆందోళన చెందుతున్న ఇటువంటి సమాచారానికి ప్రభుత్వం ఆగిపోవాలి. కోవిడ్ -19: ఇంట్లో ప్రజలు చనిపోతున్నప్పుడు జపాన్ ప్రభుత్వంపై కోపం పెరుగుతుంది

ఇంకా చదవండి

Previous articleభారతదేశం యొక్క క్రూరమైన COVID వేవ్ చిన్న పట్టణ ఆసుపత్రికి విషాద దృశ్యాలను తెస్తుంది
Next articleన్యూజెర్సీలో హిందూ దేవాలయాన్ని నిర్మించడంలో భారతీయ కార్మికులు 'దిగ్భ్రాంతికరమైన ఉల్లంఘన'లను ఆరోపించారు
RELATED ARTICLES

కోవిడ్ -19 ఉప్పెనను భారత్ చూస్తుండటంతో జి 7 కోసం యుకెకు వెళ్లే ప్రయాణాన్ని ప్రధాని మోదీ రద్దు చేశారు

మొదటి 11 రోజుల్లో, 18-44 సంవత్సరాల వయస్సు గల 25 లక్షల కన్నా తక్కువ మందికి జబ్ వచ్చింది

దోపిడీ కేసులో అనిల్ దేశ్‌ముఖ్‌పై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దర్యాప్తు ప్రారంభించింది

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Most Popular

కోవిడ్ -19 ఉప్పెనను భారత్ చూస్తుండటంతో జి 7 కోసం యుకెకు వెళ్లే ప్రయాణాన్ని ప్రధాని మోదీ రద్దు చేశారు

మొదటి 11 రోజుల్లో, 18-44 సంవత్సరాల వయస్సు గల 25 లక్షల కన్నా తక్కువ మందికి జబ్ వచ్చింది

దోపిడీ కేసులో అనిల్ దేశ్‌ముఖ్‌పై ఎన్‌ఫోర్స్‌మెంట్ డైరెక్టరేట్ దర్యాప్తు ప్రారంభించింది

సరిహద్దు రహదారుల కేసును ముందుగానే నిర్ణయించాలి: ఎస్సీ

Recent Comments